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NENO LA MCHAPISHAJI

Kitabu ulichonacho mikononi mwako ni mkusanyiko wa dua
mbalimbali ambazo zimetokana na Maasumina 14 (a.s) watokanao
na nyumba ya Mtukufu Mtume (s.a.w.w).

Bwana Mtume amesema: “Dua ni silaha ya muumini,” hivyo
ni kinga kwake pia. Utaona kwamba dua ni kitu muhimu sana
kwa waumini; na hiki ndicho kilichomsukuma ndugu yetu Sayyid
Aqyl kuzikusanya dua hizi ambazo ni muhimu sana na kuzitarjumi
kwa lugha ya Kiswabhili, lakini pia bila kuiacha lugha yake ya asili
ambayo ni ya Kiarabu kwenda sambamba na Kiswahili. Na hili
kwa hakika litamrahisishia msomaji wa Kiswahili hali kadhalika
na msomaji wa Kiarabu kuzielewa vizuri dua hizi.

Si mara ya kwanza kwa Sayyid Aqyl kuandika kitabu cha
dua, kabla yake alitarjumi dua mashuhuri iitwayo, Dua Kumayl.
Tunamshukuru sana kwa juhudi zake hizi za kuwahudumia waumi-
ni wenzake. Tunamuomba Allah ampe wasaa zaidi katika juhudi
zake hizi, na ampe afya njema ili aweze kutekeleza wajibu huu.

Taasisi yetu ya Al-Itrah imeamua kukichapisha kitabu hiki kwa
lugha ya Kiswahili kwa madhumuni yake yaleyale ya kuwahu-
dumia Waislamu wazungumzaji wa lugha ya Kiswahili. Ni matu-
maini yetu kwamba kitabu hiki kitakuwa ni chenye manufaa
makubwa kwao.

Tunawashuku wale wote waliosaidia kwa njia moja au nyingine
hadi kufanikisha kuchapishwa kwake. Allah awalipe wote malipo
mema hapa duniani na huko Akhera pia. Amin!

Mchapishaji:
Al-Itrah Foundation
Dar es Salaam
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UTANGULIZI

Dua, yaani maombi si matamshi ya kutamkwa kwa ulimi
tu, bali ni hali ya uhitaji wa moyoni inayodhihirishwa
na ulimi. Panapokosekana mapatano baina ya yaliyo moyoni
na matamshi ya ulimini, dua hiyo hukosa dhamira na kuwa
mbali na rehema za Muumba, inabaki ni mfano wa kiumbe
kisichokuwa na roho.

Dua kisheria ni njia bora ya mja kupata matakwa yake ya
halali. Sheria za kimaumbile zinatuhimiza kutaka usaidizi ku-
toka kwa Muumba katika hali zote ziwazo. Hivyo nikusema
kwamba hata katika zile hali ambazo mja mwenyewe anadha-
nia anauwezo nazo, asifikirie kwamba hana haja ya maombi.

Kwa upande mwingine, ni makosa mja kubaki kuomba
na kuacha kutumia uwezo wa kawaida kufikia malengo na
matilaba yake ya kila leo. Fikra hiyo ni ya kimakosa kwani
huu ulimwengu umeumbwa juu ya kanuni zinazohukumu
na kuendesha maisha ya mwanadamu. Mwenyezi Mungu
pamoja na upeo wa uwezo Wake amekataa kuyapeleka mam-
bo ila kwa kupitia sababu zake. Kinachoinuka hakiinuki ila
kwa sababu zake, ingawa Mwenyezi Mungu anaweza kuki-
inua bila sababu hizo. Na kinachoanguka hakianguki ila kwa
sababu zake, ingawa Mwenyezi Mungu anaweza kukiangu-
sha bila ya sababu.

Dua ni ukumbi katika rehema za Mwenyezi Mungu na ina
dauru kubwa katika maisha yetu. Umuhimu wa dua, mbali
ya kuwa ni wa kiroho, pia ni ujenzi wa maadili mema. Kwa
kutambua rehema ya Mwenyezi Mungu juu yetu, na sisi ki-
maadili tunawahurumia wenzetu na kuwaombea mema ku-
toka kwa Mwenyezi Mungu.
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Kupata majibu ya maombi yetu, inatakikana tuwe katika
hali ya unyenyekevu na uwelekevu wa akili pale tunapomu-
omba Mwenyezi Mungu. Mfano mzuri ni ule Mola aliom-
funza Nabii Isa (a.s.) alipomwambia: “Ewe Isa unyenyekeze
moyo wako Kwangu, unapojitenga pekeo na unitaje kwa win-
gi. Tambua kwamba furaha Yangu ni usononekee Kwangu na
kuwa hai usiwe maiti (mwangalivu na sio mtepetevu), uni-
fanye niisikie sauti yako ya huzuni.”

Dua hizi nilizozifasiri hapa, ni dua ambazo tumefunzwa na
Ahlul-Bayt ambao Bwana Mtume (s.a.w.w.) alitutaka tushika-
mane nao. Rajabu, Shaabani na Ramadhani ni miezi ya fa-
dhila nyingi. Bwana Mtume (s.a.w.w.) amepokewa akisema
kwamba: “Rajabu ni mwezi mtukufu kuliko mwezi mwengine
kwa heshima na fadhila. Katika mwezi huu Jihadi dhidi ya
makafiri ni haramu. Rajabu ni mwezi wa Mwenyezi Mungu,
Shaabani ni mwezi wangu na mwezi wa Ramadhani ni wa
Umma wangu. Yeyote atakayefunga siku moja ya mwezi huu
Mwenyezi Mungu atamuepusha mbali na adhabu, atakuwa
radhi naye na atafungiwa mlango mmoja wa motoni.”

Imam Kadhwim (a.s.) amepokewa akisema kwamba:
“Atakayefunga siku moja ya Rajabu, ataepushwa na moto
wa Jahannamu kwa masafa ya mwaka mmoja. Na atakaye-
funga siku tatu basi wajibu wake ni kuingia Peponi.” Ame-
pokewa tena kwamba amesema: “Rajabu ni jina la mto wa
Peponi, weupe wake washinda weupe wa maziwa na utamu
wake washinda asali, basi yeyote atakayefunga katika Rajabu
atapata kunywa katika mto huo.”

Bwana Mtume (s.a.w.w.) amepokewa kwamba amesema:
“Rajabu ni mwezi wakuomba maghufira, ombeni msamaha
kutoka kwa Mwenyezi Mungu s.w.t.”
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DUA ZA MIEZI MITATU MITUKUFU

Kuna amali nyingi na dua za kusomwa katika mwezi huu
wa Rajabu, mimi hapa nimetabaruku kidogo tu, kwa rehema
za Mwenyezi Mungu (s.w.t.). Atakaye zaidi aweza kuangalia
katika vitabu vilivyokusanya dua na mafunzo ya Ahlul-Bayt
kama vile Mafaatihul Jinaani na venginevyo.Mwisho kabisa
natoa shukurani zangu kwa wale waliosaidia kukichapisha ki-
jitabu hiki, Mwenyezi Mungu awabariki.

Wabillahi tawfiq
Sayyid Ahmed Aqyl

(March 10, 2012)
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DUA ZA MWEZI WA RAJABU

DUA YA KWANZA

Dua hii ya kwanza imependekezwa kusomwa baada ya kila
swala ya faradhi katika mwezi huu wa Rajabu. Shaykh
Abbas Qummi asema katika Mafaatihul Jinaani kwamba dua
hii ilipatikana kutoka kwa Imam Ja'far as-Swadiq (a.s.).
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“Ewe ninayemtumainia kwa kila la kheri, na kusalimika na
hasira Zake katika kila shari. Ewe Anayetoa kingi kwa kich-
ache. Ewe Anayempa amuombaye, Ewe ambbaye humpatia
asiyemuomba na asiyemtambua, yote ni kutokana na Yake
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DUA ZA MIEZI MITATU MITUKUFU

mapenzi na huruma. Niombalo Kwako Wewe tu ni unipe
Kheri yote ya dunia na kheri yote ya akhera, na niombalo
Kwako Wewe tu ni uniepshie shari yote ya dunia na akhera.
Kwa amri na shani Yako, hakina upungufu Utoacho na
nizidishie fadhila Zako, Ewe Mkarimu.”

Hapa Imam Ja'far (a.s.) alishika ndevu zake kwa mkono
wa kushoto na akatingisha kidole cha shahada cha mkono wa
kulia na kuendelea kusema maneno haya:
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“Ewe Mwenye utukufu na ukarimu, Ewe Mwenye neema

na upaji, Ewe Mwenye fadhila na muendeleza wema, uhara-
mishe uzee wangu juu la moto.”

DUA YA PILI

Dua hii ni ya kusomwa kila siku hii ilikuwa ikisomwa na
Imam Zaynul Abidiin (a.s.)
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“Ewe Unayezimiliki haja za waombaji na Unayezijua dhami-
ri za wanyamavu, Kila ombi Kwako hupata usikizi tayari na
ufumbuzi madhubuti. Ewe Mwenyezi Mungu, nakuomba kwa
haki ya ahadi Zako za kweli, na ubora wa vipawa Vyako na ue-
nevu wa rehema Zako. Mrehemu Muhammad na aali Muham-
mad, Unikidhie haja zangu za dunia na Akhera, kwani Wewe
ni Muweza juu ya kila kitu.”

DUA YA TATU

Dua hii Imam Ja'far as-Swadiq (a.s.) alikuwa akiisoma kila
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“Wamedata waliomfungia safari asiyekuwa Wewe, na
wana hasara wadadisi ila kwa sababu Yako, wamepotea wa-
naojitolea ila kwa ajili Yako, na wamekaukiwa wenye kuji-
faidisha ila aliyefaidika kwa fadhila Zako. Mlango Wako uko
wazi kwa wenye raghba, na kheri Yako hutolewa kwa wingi
kwa wenye kuitaka. Fadhila Zako huwafikia wanaoziom-
ba, tunu Zako humfikia kila anayezitazamia na riziki Yako
huandaliwa wenye kukuasi pia. Upole Wako umewakinga
hata wanaokufanyia uadui, ni ada Yako kuwafanyia wema
waovu na mwenendo Wako ni kuwapa muhula wanaopitu-
ka mipaka. Basi Eee Mwenyezi Mungu, niongoe uongofu
wa walioongoka, Uniruzuku jitihada ya wenye juhudi, na
Usinijaalie kuwa miongoni mwa walioghafilika waliotengwa,
na Unighufirie Siku ya malipo.”

DUA YA NNE

Amesema Shaykh Mis’bah kwamba imepokewa kutoka kwa
Al-Ma'ali b. Khunais kwamba Imam Ja'far as-Swadiq (a.s.)
amesema soma dua hii. Na katika al-Igbaal amedokeza kuwa
dua hii imebeba maombi mengi, na yataa isomwe kila wakati.
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“Ewe Mwenyezi Mungu, mimi nakuomba subira ya wenye
shukurani Kwako na amali za wenye kuhofia Kwako, na
yakini ya wenye kukuabudu. Ewe Mwenyezi Mungu! Wewe
ndiwe Mtukufu Adhimu na mimi ni mja Wako masikini hoi,
Wewe ndiwe Mkwasi Msifiwa na mimi ni mja mnyonge. Ewe
Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na aalize, Unifa-
dhili kwa ukwasi Wako juu ya umasikini wangu na kwa upole
Wako juu ya ujinga wangu, na kwa nguvu Zako juu ya udhai-
fu wangu, Ewe Mwenye nguvu Ewe Mshindi. Ewe Mwenyezi
Mungu mrehemu Muhammad na aalize mawasii walioridhi-
wa, Unikifie mambo yanayonikera ya dunia na ya Akhera,
Ewe Mwingi wa rehema Mwenye kurehemu.”
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SWALA YA MTUME (S.A.W.W.) KA-
TIKA MWEZI WA RAJABU

ii ni swala maalumu kwa ajili ya kumtakia Bwana
Mtume (s.a.w.w.) rehema mwezi huu:
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“Ewe Mwenyezi Mungu, Ewe Mwingi wa fadhila kubwa
kubwa na mipangilio ya kheri, na rehema zilizosambaa na
uwezo wote, na neema za maana na tunu za fakhari, na
vipawa vizuri na upaji wa kutosheleza.
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“Ewe Asiyesifiwa kwa mifano na hafananishwi na umbo, wala
hashindwi kwa kutokewa. Ewe Aliyeumba na kuruzuku, Ali-
yefahamisha na kunenesha, Aliyezua na kuongoa, Aliyetuku-
za na kuinua, Aliyekadiria na kupanga vizuri, Aliyetengeneza
umbile na kulimaizisha uyakini, Aliyetoa hoja fika na upam-
banuzi, Akaneemesha na kuzieneza, Akatoa na Akakithirisha
kusambaza, Akagawanyiza na kufadhilisha.”
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“Ewe Ambaye ni kilele cha utukufu, Aliyeyabandua maan-
ga ya maono, na kwa mapenzi Akaafiki kuruhusu ucham-
buzi wa mawazo. Ewe Aliyepwekeka kwa ufalme, Asiye na
mshirika katika utawala Wake, Asiye kifani kwa neema na
Ukuu, na hana mpinzani kwa utenza wa jambo Lake. Ewe Al-
iyezipa uhuru dhana ndogondogo kwa ukuu wa haiba Yake,
umeshindwa ukaguzi wa macho ya waja kuuona utukufu
Wake.”
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“Ewe Ambaye nyuso zimemkongowea kwa haiba Yake, shin-
go zimemuinamia kwa utukufu Wake, na nyoyo hushikwa ni
kiwewe kwa utisho Wake. Nakuomba kwa sifa hizi ambazo
hazielekei ila Kwako na kwa ahadi Uliyojiwekea juu ya nafsi
Yako, kwa akuombae kati ya waumini na kwa uliyoyadhami-
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ni juu ya nafsi Yako kuwaitika wanaokulingania. Ewe Mwingi
wa kusikia, Mwingi wa kuona na Mwepesi wa kuhisabu, Ewe
Mwenye nguvu madhubuti.” Mrehemu Muhammad, mwisho
wa mitume na watu wa nyumba yake. Nigawie katika siku
yangu hii kheri unayoigawa, na nifaradhie kwa uamuzi Wako
bora ya faradhi, nihitimishe kwa furaha ya unaowahitimisha,
na nihuishe maisha ya maridhawa, unifishe nikiwa ni mwe-
nye furaha mwenye kughufiriwa. Unitawalie Wewe uokozi
wangu nitakapoulizwa hapo barzakhi, univushe mbali na
Munkari na Nakiri na Uyaonyeshe macho yangu mawili Ba-
shiri na Bishara. Unijaalie nirejee katika radhi Zako na Pepo
Yako na maisha ya utulivu na uwezo mkubwa. Rehema ny-
ingi za Mwenyezi Mungu zimteremkie Muhammad na alize.
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MUNAJAATI WA IMAM ALI (A.S.)
KATIKA MWEZI WA SHA ABA-

NI MAARUFU - MUNAJA ATISH-
SHA ABANIYYA

mepokewa kwamba Amiril Mu'miniin Imam Ali b. Abi
Twalib (a.s.) pamoja na Maimamu wa kizazi chake (a.s.)
walikuwa wakiisoma dua hii katika mwezi wa Shaabani.
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“Ewe Mwenyezi Mungu, mrehemu Muhammad na aali zake
Muhammad, Unisikize ombi langu nikuombapo, niitikie wito
wangu nikuitapo na geukia kwangu ninapokunong’'oneza.
Kwani nimekimbilia Kwako na nimesimama mbele Zako,

nikiwa Kwako ni muhitaji mnyenyekevu, nikitaraji kutoka
Kwako malipo mema.”
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“Walijua la moyoni mwangu na waielewa haja yangu na
waitambua nia yangu, wala Kwako sio lakufitika langu jambo
la marejeo yangu na makao yangu; na ambayo ningetaka ni-
yadhihirishe kwa usemi wangu na kuelezea ya matokeo yan-
gu ninayoyatarajia.
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“Na yamekwisha pita uliyonikadiria Ee Bwana wangu,
yenye kunitukia mpaka mwisho wa umri wangu, yawe ni ya
siri na ya dhahiri. Na ni kwa mkono Wako si kwa mkono wa
mwingine kupata kwangu la ziada au upungufu, la manufaa
yangu au la madhara yangu.
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“Mola wangu iwapo utaninyima ni nani wa kuniruzuku;
na iwapo utanitelekeza ni nani wakuninusuru? Mola wangu
najilinda Kwako kutokana na ghadhabu Zako na kustahili
kwangu kuteremkiwa na hasira Zako. Mola wangu iwapo si
stahiki kupata rehema Zako, basi Wewe ni laiki Yako kunipa
kwa fadhila za ukwasi Wako.”
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“Mola wangu ni kana kwamba pekee nafsi yangu imesima-
ma mbele Zako, imesitiriwa kwa wema wa utegemevu wan-
gu Kwako, nikatamka ya laiki Yako, na ukanitanda kwa msa-
maha Wako. Mola wangu ukinisamehe, hebu ni yupi aula wa
hilo kuliko Wewe? Na iwapo ajali yangu imekaribia na amali
yangu haikunikurubisha Kwako, basi nimejaalia kuungama
kwangu dhambi zangu ni wasila wangu Kwako.
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“Mola wangu nimeikosea nafsi yangu kwa kuielekea, basi
welewe! iwapo hutaisamehe. Mola wangu, wema Wako muda
wa uhai wangu haukukoma, basi usinikatizie wema Wako ka-
tika kufa kwangu. Mola wangu vipi nitamauke juu ya ulinzi
Wako mwema baada ya kifo changu! Na Wewe hukunipa ila
mazuri katika uhai wangu.”

- 2~ z z
Bl e s 26 <l LT G o ;,, Jj; s@‘

6 G s U f e A L;@\ S

o}}

sl 093 5=

“Mola Wangu yatawali mambo yangu kama ilivyo laiki
Yako, na kwa fadhila Zako muhisabu mtenda dhambi, ali-
yefunikizwa niujinga wake. Mola Wangu duniani ulinisitiria
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dhambi zangu, na mimi nimuhitaji zaidi wakusitiriwa hayo
Kwako katika Akhera. Mola Wangu tayari umenitendea vi-
zuri kwa kutoyadhihirisha mbele za awaye kati ya waja Wako
wema, basi usinifedhehi Siku ya Kiyama mbele za wenye
kunishuhudia.”
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“Mola Wangu upaji Wako umenipanulia tumaini langu, na
msamaha Wako ni bora kuliko amali yangu. Mola Wangu basi
nifurahisha nifikapo Kwako Siku ya kuhukumu baina ya waja
Zako.”
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“Mola Wangu udhuru wangu Kwako ni udhuru wa asiye
kuwa na udhuru wa kukubalika, basi hali iwavyo nikubalia
udhuru wangu Ewe Mwingi wa ukarimu kwa watenda mao-
vu wanaomtaradhia. Mola wangu usinikatalie haja yangu na
usinikatishe tamaa yangu, na usiikate tamaa yangu na tu-
maini langu Kwako.”
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“Mola Wangu ungetaka kunitweza usingeniongoza, na ung-
etaka kunifedhehi usingeniafu; Mola Wangu! hata sikudhanii,
kuwa utanikatalia jambo ambalo nimelimalizia umri wangu
kulitaka kutoka Kwako.”
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“Mola Wangu sifa njema zote ni Zako milele, daima,
mfululizo zenye kuzidi zisokoma kama upendavyo na ku-
ridhika. Mola Wangu ukinipatiliza kwa makosa yangu ni-
takushikilia kwa usamehevu Wako, na ukinipatiliza kwa
dhambi zangu nitakushikilia kwa maghufira Yako, na uni-
tiapo motoni, kwa ukweli nitawatangazia watuwe humo,
mimi nakupenda.”
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“Mola Wangu ikiwa kuwiana na utwi'ifu wangu Kwako, ul-
imchache wa vitendo, basi matumaini yangu kulingana na
ninayoyatarajia Kwako yalimakubwa. Mola Wangu vipi nion-
doke nikiwa nimetengwa na kufukuzwa kutoka Kwako, hali
nakutazamia kwa mazuri Yako utaninusuru niwe ni mwenye
kurehemewa.
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“Mola Wangu umri wangu nimeutumia kwa dhambi ya
kukusahau, nikaudhuru ujana wangu kwa shibe nikajitenga
Nawe. Mola Wangu sikuzindukia Kwako majira ya kughurika
kwangu, nikaelekea kupata ghadhabu Zako.
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“Mola Wangu mimi ni mja Wako mtoto wa waja Zako wawi-
li, nakuomba na kukuelekea kwa ukarimu Wako. Mola Wan-
gu mja mimi nataka kujitoa makosani Kwako, kwa ambayo
nilikuwajihi nayo mbele ya macho Yako kwa utovu wangu
wa haya, na nakutaka msamaha kwani usamehevu ni moja
ya sifa za ukarimu Wako.

° @ 2 zs R 2 - -
- . y‘ /5 - o~ o ~ “/?B Je - ° - 0
=23 &£ 3 VL“‘Q’/» A (}‘Q"/ ¥ LSS/ us"» ('"S
= P P =
-

Z 4 o

W L B e L msy

P -

s i £ Ll e B 2 5L 5 oty

“Mola Wangu sikuwa na mbinu ya kujiepusha nisikuasi,
ila pale unaponizindua kwa mahaba Yako, na kama ulivyo-
taka niwe nimekuwa, basi nakushukuru kwa kunitia katika
karama Zako, na kuutakasa moyo wangu kuuondolea uchafu
wa kughafilika Nawe.
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“Mola Wangu niangalia kwa jicho la uliyemwita akakuitika,
ukamtumisha na kwa muawana Wako akakutwii. Ewe wa ka-
ribu Usiyembali kwa anayemtapia, Ewe Mpaji Usiyemkatalia
anayekutarajia kwa malipo mema. Mola Wangu nipe moyo
wa shauku wa kuuvutia Kwako, na ulimi wa ukweli ukutuku-
ze, na mtazamo hakika yake ni kunikuribisha Kwako.

2o -~ Ro -

Jjo/;ﬁ@s’ya}}‘)wﬁ@&ﬁ:du\s@\
jli&@é@”\;;ussgsdﬂ;;j:;mqj;;’j
@wwzu&uhwgzxu&(’,&z}@;%

Sl A Yy B e b

“Mola Wangu hakika anayejitambulisha Kwako si waku-
tojulikana, na anaeafiki Yako si wakukaukiwa, na Unaemu-
elekea si wa kusumbuka. Mola Wangu hakika anaekutakasia
moyo ni mwenye kuwa na nuru, na anayekutukuza amepata
ukombozi. Mola Wangu, Kwako tayari nimeuelekeza moyo
wangu, basi usiniondolee rehema Zako ninazozizingatia na
usinikatalie uraufu Wako.
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“Mola Wangu niweke pamoja na mawalii Wako, pamoja na
anayetazamia kuzidishiwa mahaba Yako. Mola Wangu nipe
ilhamu kwa ukumbusho Wako kwa shauku nikudhukuru, ui-
fanye hamu yangu ni kufurahia majina Yako matukufu na
kupata pahala pa utakatifu Wako. Mola Wangu nikutakalo
silengine ila kwa usaidizi Wako uniweke pamoja na wanao-
kutwii na makazi mema ya maridhia Yako, kwani mimi siwe-
zi kuilinda nafsi yangu wala sina wasaa wa kuifalia jambo.
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“Mola Wangu mimi ni mja Wako dhaifu mtenda dhambi,
mtumwa Wako niliyerejea, basi usinijaalie kuwa ni yule ul-
iyemgeuzia uso Wako, na ikamzuia sahau yake kutaka msa-
maha Wako. Mola Wangu nipe ukamilfu wa kufikia Kwako,
yanawirishe maono ya nyoyo zetu kwa mwanga unaoangazia
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Kwako, hadi kupenya mapazia ya nuru yafikie asili ya utuku-
fu, na roho zetu ziwe zaning'inia kwa ezi ya utakatifu Wako.
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“Mola wangu nijaalie kuwa ni Uliyemwita akakuitika, na Ukam-
tupia jicho akashangazwa kwa utukufu Wako, ukamnong'oneza
kwa siri akakutekelezea kwa jahara. Mola Wangu sikuusaliti
wema wa dhana yangu kwa kuvunjika moyo na kukata tamaa,
na sikuacha kutarajia wema wa ukarimu Wako.
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“Mola wangu iwapo makosa yangu yamenidhili mbele Zako,
basi niwelee radhi kwa wema wa utegemevu wangu Kwako.
Mola Wangu iwapo dhambi zangu zimenitenga mbali na upole
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wa huruma Yako, basi imenizindua yakini kwa upenu bora
Wako. Mola Wangu iwapo imenilaza sahau yangu kutazamia
kukutana Nawe, basi yamenizindua maarifa kwa utukufu wa
neema Zako. Mola Wangu adhabu Yako kali inivutiapo motoni,
basi wingi wa malipo Yako mema yamenivutia Peponi.
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“Mola Wangu nakuomba Wewe tu na kwa unyenyekevu
nakutaka na napendekeza Umrehemu Muhammad na Aalize
Muhammad, unijaalie niwe miongni mwa wenye kudumisha
ukumbusho Wako, na hawatangui ahadi zao Kwako na hawa-
sahau kukushukuru wala hawadharau amri Yako. Mola Wan-
gu niambatisha kwa nuru ya enzi Yako inayong’ara nikujue
Wewe nimkanushe asiyekuwa Wewe. Niwe ni mwenye kuji-
hofia na kujichunga Kwako Ewe Mwenye ukuu na utukufu.
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“Mwenyezi Mungu amteremshie Mtume Wake Muham-
mad na aali zake watakatifu rehema nyingi na amani kamili.”
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SWALA YA MTUME (S.A.W.W.)
KATIKA MWEZI WA SHA ABANI

ii ni swala ya kumtakia Bwana Mtume rehema katika
mwezi wa Shaabani. Imepokewa kwamba Imam Zaynul
Abidiin alikuwa akiisoma katika kipindi cha zawaal ( jua
kichwani) kila siku na pia akiisoma usiku wa Nisfus-Shabaan.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na Aalize
Muhammad ukoo wa Utume, makao ya Ujumbe, makutano
ya Malaika, na chimbuko la ilimu, na watu wa nyumba ya

Wahyi.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na Aal-

ize Muhammad, safina inayoelea juu ya mawimbi ya ba-
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hari iliyotanda na kina kirefu, wakuokoka ni aliyeipanda
na wakughariki ni anayeiyepuka, na mwenye kuwatangulia
mbele atapotea na mwenye kusalia nyuma yao atangamia,
na mwenye kuwa na wao ameunga.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na aal-
ize Muhammad, ngome iliyo madhubuti, muokozi wa walio
mashakani wanaobeheneka. Hamio la kuwasitiri wakimbizi
na pa usalama kwa wenye kujihifadhi.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na Aal-
ize Muhammad, rehema nyingi mno zenye kuwaridhisha,
na ni haki ya Muhammad na Aalize Muhammad kulipwa na
kutimiziwa, kwa namna na uweza Wako, Ewe Bwana Mlezi
wa viumbe vyote pia.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na Aalize
Muhammad, wema watenda mema walio bora. Ambao ume-
wajibisha haki zao, na ukafaradhisha kutwiiwa wao na ku-
fuata uongozi wao.
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“Ewe Mwenyezi Mungu mrehemu Muhammad na Aalize
Muhammad, uimarishe moyo wangu uwe mtwiifu Kwako,
wala usinihizi Kwako kwa kukuasi. Uniruzuku wasaa wa riziki
iliyonifinyikia, kama ulivyonipanulia fadhila Zako na ukani-
fungulia uadilifu Wako ukanipa maisha chini ya kivuli Chako.
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“Na huu ni mwezi wa Mtume Wako Bwana wa Mitume,
Shaabani ambao umeutandazia rehema na maridhawa ku-
toka Kwako. Ambapo Mtume wa Mwenyezi Mungu rehema
zimshukie yeye na Aalize, alijitahidi kuufunga kwa ajili Yako
na kusimama (kwa ibada) katika nyusiku zake na michana
yvake. Alipenda kuweka athari nzuri akiutukuza na kuua-
dhimisha kwa ajili Yako mpaka kufikia kituo cha mauti yake.
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“Ewe Mwenyezi Mungu basi tusaidie humo tuitekeleze
Sunnah yake, na kunali shafaa kutoka kwake. Ewe Mwenyezi
Mungu nijaaliye shufaa nafuu na njia ya kukufikia iwe ni
mapitio maarufu na mapana. Na nijaalie nishikamane naye
mpaka nikutane Nawe Siku ya Kiyama uwe umeridhika nami
na madhambi yangu umeyasitiri. Umeniwajibishia rehema
na radhi, na ukanipokea katika nyumba ya makao ya watu
bora.”
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DUA ZA MWEZI WA RAMADHANI

SOMA DUA HIZI BAADA YA KILA
SWALA YA FARADHI KATIKA MWEZI WA
RAMADHANI
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“Ewe Mtukufu, Ewe Mkuu, Ewe Msamehevu, Ewe Mrehe-

mevu. Ndiwe Bwana Mlezi Mkuu, Asiyefanana na chochote,
Yeye ni Mwenye kusikia Mwenye kuona.
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“Na huu ni mwezi umeuadhimisha na umeutukuza,
umeuthaminisha na umeufadhilisha kuliko miezi yote.
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Nao ni mwezi ambao umenifaridhia kufunga, nao ni mwe-
zi wa Ramadhani
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“Ambamo umeiteremsha humo Qur’ani yenye kuwaongoa
watu na yenye kudhihirisha wazi uwongofu na upambanuzi.
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“Na umejaalia humo Usiku wa Cheo na umejaalia kuwa ni
bora kuliko miezi elfu.

“Basi Ewe Mwenye kuneemesha usiyeneemeshwa,
nineemeshe kwa kuniachilia huru mbali na Moto nikiwa
pamoja na unaowaneemesha.
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“Na uniingize Peponi kwa rehema Zako Ee Mwingi wa re-
hema Mwenye kurehemu.”
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PIA SOMA DUA HII KILA BAADA YA
SWALA ZA FARADHI KATIKA MWEZI WA
RAMADHANI.
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Ewe Mwenyezi Mungu waingizie furaha waliomo makubu-
rini,
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Ewe Mwenyezi Mungu Mtajirishe kila fakiri,

Ewe Mwenyezi Mungu mshibishe kila mwenye njaa,
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Ewe Mwenyezi Mungu mvishe kila aliyeuchi,
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Ewe Mwenyezi Mungu Mkidhie deni kila mdaiwa,
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Ewe Mwenyezi Mungu Mfariji kila mwenye dhiki,
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Ewe Mwenyezi Mungu mrejeshe kila aliye ugenini,
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Ewe Mwenyezi Mungu mfungue kila mfugwa
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Ewe Mwenyezi Mungu yatengeneze kila yaliyoharibika
katika mambo ya Waislamu,
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Ewe Mwenyezi Mungu mponye kila mgonjwa
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Ewe Mwenyezi Mungu tuzibie ufakiri wetu kwa utajiri
Wako,
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Ewe Mwenyezi Mungu ubadilishe uovu wa hali zetu kwa
wema wa hali Yako,
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A

Ewe Mwenyezi Mungu tukidhie deni zetu, Na ututajirishe
tutoke kwenye umasikini, Hakika wewe Unauweza juu ya

kila kitu
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DUA ZA SIKU MAALUMU ZA
MWEZI MTUKUFU WA RAMADHANI
ALIZOKUWA AKIZISOMA

BWANA MTUME (S.A.W.W.)
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DUA YA SIKU YA 1
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“Ewe Mwenyezi Mungu, ijaalie katika siku hii funga yan-
gu ni saumu ya wafungao, kusimama kwangu kuwe ni msi-
mamo vilivyo wafanyi ibada, na Nitanabahisha na usingizi
wa wavivu. Nisamehe makosa yangu, Ewe Mola wa walim-
wengu na uniafu, Ewe Mwenye kuwaafu wakosaji.”

DUA YA SIKU YA 2
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“Ewe Mwenyezi Mungu, Nikurubishe katika siku hii kwe-
nye radhi Zako, niepushie hasira Zako na ghadhabu Zako
na uniwafikie nizisome Aya Zako, kwa rehema Zako, Ewe
Mwingi wa kurehemu.”

DUA YA SIKU YA 3
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“Ewe Mwenyezi Mungu, niruzuku katika siku hii uekevu
na uzinduko, uniepushie mbali ubaradhuli na upumbavu, na
unijaalie kupata fungu la kila kheri inayoteremka humo kwa
ukarimu Wako, Ewe Mwingi wa ukarimu.”

DUA YA SIKU YA 4
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“Ewe Mwenyezi Mungu, niwezesha katika siku hii kushika
amri Zako, unionjeshe utamu wa utajo Wako, na uniwezeshe
kutekeleza wajibu wa kukushukuru kwa ukarimu Wako. Ni-
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hifadhi kwa ulinzi Wako na sitara Yako, Ewe Muona zaidi ya
wanaoangalia.”

DUA YA SIKU YA 5
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nijaalie katika siku hii niwe mion-
goni mwa wanaoomba maghufira na uniweke miongoni mwa
waja Wako wema walio wanyenyekevu. Na unijaalie niwe
miongoni mwa mawalii Wako karibu Nawe, kwa huruma
Yako Ewe Mwingi wa kurehemu.”

DUA YA SIKU YA 6
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“Ewe Mwenyezi Mungu, usinidhalilishe katika siku hii hata
nimili kukuasi, na wala usinichape kwa mbati za adhabu Yako,
uniepushie mbali yanayonitakia hasira Zako; kwa neema Zako
na vipawa Vyako Ewe Mkusudiwa maombi ya waombaji.”

D
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DUA YA SIKU YA 7
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“Ewe Mwenyezi Mungu, Nipe katika siku hii nguvu za kui-
funga na kuisimama kwa ibada na uniepushe na makosa na

madhambi, uniruzuku ukumbusho Wako daima kwa taufiki
Yako, Ewe mwenye kuwaongoa wapotevu.”

DUA YA SIKU YA 8
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“Ewe Mwenyezi Mungu, Niwezeshe katika siku hii niware-
hemu mayatima na nilishe vyakula, Nitoe salamu na nis-

uhubiane na watu wema kwa ukunjufu Wako, Ewe Makim-
bilio ya wahitaji.”
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DUA YA SIKU YA 9
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Ewe Mwenyezi Mungu, Nijaalie katika siku hii fungu la re-
hema Zako enevu, uniongoze kwa buruhani Yako inayong’ara
na uniendeshe kwenye mkusanyo wa maridhia Yako, kwa
mahaba Yako, Ewe Tumaini la wenye shauku.”

DUA YA SIKU YA 10
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nijaalie katika siku hii niwe ni
mwenye kukutegemea, Unijaalie ni mwenye kufuzu Kwako
na Unijaalie niwe miongoni mwa wanao kurubishwa Kwako,
kwa Yako hisani, Ee Kusudio la wahitaji.”
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DUA YA SIKU YA 11

e 0. /,,c}}.cﬂ o, & 7 0¥ . TV o ° o, @7 o ¥ 2?7
Olvaslly B ydll ad ] 0,575 Ol YT a2 ) o ol
DA/

0 0 & . b o o T No¥e, o a %% o, 8 . o¥. .
w.}':“m)\ C)\.:f\.gf)uj:u u\ﬁd\)w\s\g&s«fﬁ)

“Ewe Mwenyezi Mungu, nipendekeshe katika siku hii ku-
tenda mema na unifanye nichukie upotovu na uasi, Nikinge
na hasira Zako na Moto kwa muawana Wako Ewe Msaidizi wa
waombao usaidizi.”

DUA YA SIKU YA 12
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nipambe katika siku hii kwa sita-
ra na utakatifu, na unisitiri kwa vazi la ukinaifu na kutoshe-
ka, na unisimamishe juu ya uadilifu na usawa, unisalimishe
na kila niogopalo kwa hifadhi Yako, Ewe Mhifadhi wa wenye
kuogopa.”

Dua za Miezi Mitatu 31Dec(h).indd 44 1/1/2013 6:18:00 PM



DUA ZA MIEZI MITATU MITUKUFU

DUA YA SIKU YA 13

“Ewe Mwenyezi Mungu, nitakase katika siku hii na uchafu
na taka, unipe subira juu ya matukio na kadura, na uniwafik-
ie hadhari na nisuhubiane na watu wema kwa usaidizi Wako,
Ewe Mburudisha macho ya masikini.”

DUA YA SIKU YA 14
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“Ewe Mwenyezi Mungu, Usinipatilize katika siku hii niki-
sepetuka, na Nififishie makosa na telezi, na Usinijaalie kuwa
na shabaha ya kuzuwa balaa na maafa, kwa Ezi Yako, Ewe

Utukufu wa Waislamu.
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DUA YA SIKU YA 15

“Ewe Mwenyezi Mungu, Niruzuku katika siku hii utwiifu
wa wanaochelea, na unipanue kifua changu kwa majuto ya
wanyenyekevu, kwa amani Yako, Ewe Amani kwa wenye

kuogopa.
DUA YA SIKU YA 16
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“Ewe Mwenyezi Mungu, niwafikie katika siku hii niwe
sawa na watu wema na unitenge na kuwarafiki waovu, Uni-
pokee kwa rehema Zako katika nyumba ya utulivu kwa Uun-
gu Wako, Ewe Mwenyezi Mungu wa viumbe vyote.”
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DUA YA SIKU YA 17

“Ewe Mwenyezi Mungu, niongoze katika siku hii kwa ama-
li njema na nitimizie haja zangu na matumaini yangu, Ewe
usiyehitajia maelezo na hoja. Ewe Mjuzi wa yaliyomo katika
vifua vya walimwengu, Mteremshie rehema Muhammad na
Aali zake watakatifu.”

DUA YA SIKU YA 18
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nitanabahishe katika siku hii
nipate baraka za nyusiku zake na unawirishe moyo wangu
humo kwa mwangaza wa nuru yake. Na Vipatilize viungo vy-
angu vifuate athari zake, kwa nuru Yako, Ewe Mnawirisha
nyoyo za wajuzi.
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“Ewe Mwenyezi Mungu, likuze katika siku hii fungu langu
la baraka zake na unisahilishie njia ya kuyafikia mema yake
na usininyime kabuli ya njema zake, Ewe Muongoaji kwenye
haki iliyobayana.

DUA YA SIKU YA 20
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nifungulie katika siku hii milan-
go ya Peponi na unifungie milango ya Motoni na niwafik-
ie kusoma Qur’ani, Ewe Mteremsha utulivu nyoyoni mwa
Waumini.
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nionyesha katika siku hii njia
ya kupata radhi Zako na usimpe Shetwani uweza juu yan-
gu, uijaalie Pepo ni mashukio na mapumziko yangu, Ewe
Mtekeleza haja za waombaji.”

DUA YA SIKU YA 22
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nifungulie katika siku hii milango
ya fadhila Zako na uniteremshie baraka Zako, Niwafikie ya-
nayonileta kwenye radhi Zako na unituze katika ustawi wa
Pepo Yako Ewe Mwitikia maombi ya walio mashakani.”
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nitakase katika siku hii nitoke
dhambini, unitakase mbali na aibu na ukague moyo wangu
humo kwa nyoyo za takwa, Ewe Mwenye kuyapuuza mad-
hambi ya wenye kuteleza.”

DUA YA SIKU YA 24
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nakuomba katika siku hii yanayoku-
ridhisha na najilinda Kwako na yanayokuudhi, nakuomba uni-
wafikie nikutii nisikuasi; Ewe Mpaji wa wanaoomba.”

DUA YA SIKU YA 25
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nijaalie katika siku hii niwe ni
mwenye kuwapenda mawalii Wako, na niwachukie maadui
Zako, nikifuata mwendo wa Mtume Wako wa mwisho, Ewe
Mubhifadhi nyoyo za Mitume.”

DUA YA SIKU YA 26
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“Ewe Mwenyezi Mungu, [jaalie katika siku hii hima yangu
ni ya kuthaminiwa, na dhambi zangu ni za kusamehewa, na
amali zangu ni za kukubaliwa na aibu zangu ni za kusitiriwa;
Ewe Msikizi zaidi ya wanaosikiza.”

DUA YA SIKU YA 27
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“Ewe Mwenyezi Mungu, niruzuku katika siku hii fadhila
za Laylatul Qadri na nipindulie mambo yangu mazito yawe

T
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mepesi, Nikubalie nyudhuru zangu na nifutie madhambi na
makosa, Ewe Mpole kwa waja Wake wema.”

DUA YA SIKU YA 28
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“Ewe Mwenyezi Mungu, lizidishe katika siku hii fungu
langu kwa naafila na unikirimu, niyashughulikie majukumu
yangu na unifanyie karibu njia ya kukufikia kwa njia mbalim-
bali, Ewe Usiyeshughulishwa na himiza za wenye kuhimiza.”

DUA YA SIKU YA 29
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“Ewe Mwenyezi Mungu, nitande katika siku hii kwa rehe-
ma, na uniruzuku tawfiki na hifadhi, na utakase moyo wangu
kutokamana na giza la shaka, Ewe Mrehemevu wa waja Wako

Waumini.”
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Ee Mwenyezi Mungu, Ijaalie katika siku hii saumu yangu
ni yenye kutambuliwa na kukubaliwa kwa namna unayori-
dhia na inayomridhisha Mtume, iwe na matawi thabiti kwa
mashina kwa haki ya Bwana wetu Muhammad na kizazi
chake kitakatifu.

Walhamdu Lillahi Rabbil Aalamiina.
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ORODHA YA VITABU VILIVYO CHAPISHJI
AL-ITRAH FOUNDATION

1.  Qur’an Al-Kariim - Tafsir Al-Kashif Juzuu ya kwanza
mpaka Thalathini

2. Uharamisho wa Riba

3.  Uharamisho wa uwongo Juzuu ya Kwanza
4. Uharamisho wa uwongo Juzuu ya Pili

5.  Hekaya za Bahlul

6. Muhanga wa Imamu Husein (A.S.)

7. Mikingamo iliyomzunguka Imamu Ali (A.S.)
8.  Hijab vazi Bora

9.  Ukweli wa Shia Ithnaashari

10. Madhambi Makuu

11. Mbingu imenikirimu

12.  Abdallah Ibn Saba

13. Khadijatul Kubra

14. Utumwa

15. Umakini katika Swala

16. Misingi ya Maarifa

17. Kanuni za Ndoa na maadili ya Familia

18. Bilal wa Afrika

19. Abudharr

20. Usahihi wa Historia ya Uislamu na Waislamu
21. Salman Farsi

22. Ammar Yasir

23. Qur'an na Hadithi

24. Elimu ya Nafsi

25.  Yajue Madhehebu ya Shia

26. Ukusanyaji na Uhifadhi wa Qur’an Tukufu

SO
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27.
28.
29.
30.
31.
32.
33.
34.
35.
36.
37.
38.

39

40.
4]1.
472.
43.
44.

45.
46.
47.
48.
49.
50.
51.
52.
53.
54.
55.
56.

DUA ZA MIEZI MITATU MITUKUFU

Al-Wahda

Ponyo kutoka katika Qur’an.

Uislamu mfumo kamili wa maisha ya kijamii
Mashukio ya Akhera

Al Amali

Dua Indal Ahlul Bayt

Udhuu kwa mujibu wa Kitabu na Sunna.
Haki za wanawake katika Uislamu
Mwenyeezi Mungu na sifa zake
Kumswalia Mtume ()

Nafasi za Ahlul Bayt (a.s)

Adhana.

Upendo katika Ukristo na Uislamu

Tiba ya Maradhi ya Kimaadili

Maana ya laana na kutukana katika Qur’ani Tukufu
Kupaka juu ya khofu

Kukusanya swala mbili

Bismillah ni sehemu ya Qur’ani na husomwa kwa
Jahara

Kuwaongoza vijana wa kizazi kipya
Kusujudu juu ya udongo

Kusheherekea Maulidi Ya Mtume (s)
Tarawehe

Malumbano baina ya Sunni na Shia
Kupunguza Swala safarini

Kufungua safarini

Umaasumu wa Manabii

Qur’an inatoa changamoto

as-Salaatu Khayrun Mina -'n Nawm
Uadilifu wa Masahaba

Dua e Kumayl
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57. Sauti Ya Uadilifu wa Binadamu

58. Umaasumu wa Mitume — Faida Zake Na Lengo Lake

59. Umaasumu wa Mitume — Majibu Ya Aya Zenye Utata

60. Umaasumu wa Mitume — Umaasumu wa Mitume
Muhammad (s)

61. Nahju’l-Balaghah — Juzuu ya Kwanza

62. Nahju'l-Balaghah — Juzuu ya Pili

63. Kuzuru Makaburi

64. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Kwanza

65. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Pili

66. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Tatu

67. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Nne

68. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Tano

69. Maswali Na Mishkili Elfu — Sehemu ya Sita

70. Tujifunze Misingi Ya Dini

71. Sala ni Nguzo ya Dini

72. Mikesha Ya Peshawar

73. Malezi Ya Mtoto Katika Uislamu

74. Ubora wa Imam ‘Ali Juu ya Maswahaba Na Ushia ndio
njia iliyonyooka

75. Hukumu za Kifikihi zinazowahusu Wanawake

76. Ligaa-u-llaah

77. Muhammad (s) Mtume wa Allah

78. Amani na Jihadi Katika Uislamu

79. Uislamu Ulienea Vipi?

80. Uadilifu, Amani na Mtume Muhammad (s)

81. Mitala na Ndoa za Mtume Muhammad (s)

82. Urejeo (al-Raja’a )

83. Mazingira

84. Utokezo (al - Badau)

85. Hukumu ya kujenga juu ya makaburi

&
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86. Swala ya maiti na kumlilia maiti

87. Uislamu na Uwingi wa Dini

88. Mtoto mwema

89. Adabu za Sokoni

90. Johari za hekima kwa vijana

91. Maalimul Madrasatain Sehemu ya Kwanza

92. Maalimul Madrasatain Sehemu ya Pili

93. Maalimul Madrasatain Sehemu ya Tatu

94. Tawasali

95. Imam Mahdi katika Usunni na Ushia

96. Hukumu za Mgonjwa

97. Sadaka yenye kuendelea

98. Msahafu wa Imam Ali

99. Ngano ya kwamba Qur’ani imebadilishwa

100. Idil Ghadiri

101. Kusoma sura zenye Sijda ya wajibu

102 Hukumu zinazomuhusu mkuu wa kazi na Mfanyakazi

103. Huduma ya Afya katika Uislamu

104. Sunan an-Nabii

105. Historia na sera ya viongozi wema (Sehemu ya
Kwanza)

106. Historia na sera ya viongozi wema (Sehemu ya Pili)

107. Shahiid Mfiadini

108. Kusalia Nabii (s.a.w)

109. Ujumbe -Sehemu ya Kwanza

110. Ujumbe - Sehemu ya Pili

111. Ujumbe - Sehemu ya Tatu

112. Ujumbe - Sehemu ya Nne

113. Mariamu, Yesu na Ukristo kwa mtazamo wa Kiislamu

114. Hadithi ya Thaqalain

115. Maarifa ya Kiislamu
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116. Ukweli uliopotea sehemu ya Kwanza

117. Ukweli uliopotea sehemu ya Pili

118. Ukweli uliopotea sehemu ya Tatu

119. Ukweli uliopotea sehmu ya Nne

120. Ukweli uliopotea sehmu ya Tano

121. Johari zenye hekima kwa vijana

122. Safari ya kuifuata Nuru

123. Fatima al-Zahra

124. Myahudi wa Kimataifa

125. Kuanzia ndoa hadi kuwa Wazazi

126. Visa vya kweli sehemu ya Kwanza

127. Visa vya kweli sehemu ya Pili

128. Muhadhara wa Maulamaa

129. Mwanadamu na Mustakabali wake

130. Imam Ali (‘a) Ndugu wa Mtume Muhammad (s)
(Sehemu ya Kwanza)

131. Imam Ali (‘a) Ndugu wa Mtume Muhammad (s)
(Sehemu ya Pili)

132. Khairul Bariyyah

133. Uislamu na mafunzo ya kimalezi

134. Vijana ni Hazina ya Uislamu.

135. Yafaayo kijamii

136. Tabaruku

137. Taqiyya

138. Vikao vya furaha

139. Shia asema haya Sunni asema haya Wewe wasemaje?

140. Visa vya wachamungu

141. Falsafa ya Dini

142. Azadari-Kuhuzunika na Kuomboleza

143. Sunna katika Kitabu Fighi al-Sunnah

144. Mtazamo Mpya — Wanawake katika Uislamu
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145. Kuonekana kwa Allah
146. Tabia njema kwa Mujibu wa Ahlul-Bayt
(Sehemu ya Kwanza)
147. Tabia njema kwa Mujibu wa Ahlul-Bayt
(Sehemu ya Pili)
148. Ndugu na Jirani
149. Ushia ndani ya Usunni
150. Maswali na Majibu
151. Mafunzo ya hukmu za ibada
152. Ahlul Bayt ndani ya tafsiri za Kisusunni No 1
153 Ahlul Bayt ndani ya tafsiri za Kisusunni No 2
154. Ahlul Bayt ndani ya tafsiri za Kisusunni No 3
155. Abu Huraira
156. Vipengee kadhaa katika Swala ya Jamaa na Msikiti.
157. Mazingatio kutoka katika Qur'an — Sehemu ya Kwanza
158. Mazingatio kutoka kaitka Qur'an — Sehemu ya Pili
159. Mazingatio kutoka katika Uislamu — Sehemu ya
kwanza
160. Mazingatio kutoka katika Uislamu — Sehemu ya Pili
161. Qur’'ani Tukufu — Pamoja na Tarjuma ya Kiswahili
162. Falsafa ya Mageuzi ya Imam Husein (a.s)
163. Amali za Mwezi Mtukufu wa Ramadhani
164. Elimu ya Tiba za Kiislamu — Matibabu ya Maimamu
165. Uislamu Safi
166. Majlisi za Imam Husein Majumbani
167. Mshumaa.
168. Uislam wa Shia
169. Amali za Makka
170. Amali za Madina
171. Asili ya Madhehebu katika Uislamu
172. Sira ya Imam Ali kuhusu Waasi
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173.
174.
175.
176.
177.
178.
179.
180.
181.

182.
183.
184.
185.
186.
187.
188.
189.
190.
191.
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Ukweli uliofichika katika neno la Allah

Uislamu na Mifumo ya Uchumi

Umoja wa Kiislamu na Furaha

Mas'’ala ya Kifighi

Jifunze kusoma Qur’ani

As-Sahifatul Kamilah as-Sajjadiyyah

Hayya ‘Alaa Khayri'l'/Amal Katika Adhana

Ukweli kuhusu Funga ya Siku ya Ashura

Dua za Miezi Mitatu Mitukufu (Rajabu, Shaabani na
Ramadhani)

Uadilifu katika Uislamu

Mahdi katika Sunna

Jihadi ya Imam Hussein (‘as)

Kazi na kujituma ni njia ya maendeleo

Abu Talib — Jabali Imara la Imani

Ujenzi na Utakaso wa Nafsi

Vijana na Weledi juu ya Mustakabali

Usalafi — Historia yake, maana yake na lengo lake
Ushia — Hoja na Majibu

Mateso ya Dhuria wa Mtume (saww)

KOPI NNE ZIFUATAZO ZIMETAFSIRIWA

KWA LUGHA KINYARWANDA

W=

Amateka Na Aba’Khalifa
Nyuma yaho naje kuyoboka
Amavu n'amavuko by'ubushiya
Shiya na Hadithi
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